ਭਰਾ ਨੇ ਭੈਣ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਜਿੰਦਾ ਦਫਨਾਇਆ, ਕਹਾਣੀ ਸੁਣ IPS ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਆਈ ਨੀਂਦ

ਭਰਾ ਨੇ ਭੈਣ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਜਿੰਦਾ ਦਫਨਾਇਆ, ਕਹਾਣੀ ਸੁਣ IPS ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਆਈ ਨੀਂਦ|

ਲਖਨਊ: ਜਿਸਦੀ ਉਂਗਲ ਫੜ ਕੇ ਚੱਲਣਾ ਸਿੱਖਿਆ, ਜਿਸਦੇ ਮੋਡੇ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਕੇ ਖੇਡੀ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਸ਼ਾਨ ਲਈ ਬੇਰਹਿਮੀ ਨਾਲ ਧੀ ਅਤੇ ਭੈਣ ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਬਾਪ – ਭਰਾ ਉਸਨੂੰ ਤੜਫ਼ਦੇ ਹੋਏ ਵੇਖਦੇ ਰਹੇ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਉਹ ਮਰ ਗਈ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਰਾਤ ਵਿਚ ਲੈ ਜਾਕੇ ਖੱਡੇ ਵਿਚ ਗੱਡ ਦਿੱਤਾ। ਮਾਮਲਾ ਯੂਪੀ ਦੇ ਅੰਬੇਡਕਰ ਜਿਲ੍ਹੇ ਦਾ ਹੈ। ਐਸਪੀ ਸੰਤੋਸ਼ ਮਿਸ਼ਰਾ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ, ਮਾਮਲਾ ਆਨਰ ਕਿਲਿੰਗ ਦਾ ਹੈ। ਬਾਪ – ਭਰਾ ਨੇ ਮਿਲਕੇ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਨਾਲ ਤਿਆਗ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਜਿੰਦਾ ਦਫਨਾ ਦਿੱਤਾ।

ਪਿਤਾ – ਭਰਾ ਹੀ ਬਣ ਗਏ ਜਾਨ ਦੇ ਦੁਸ਼ਮਣ

ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ, ਮਾਮਲਾ ਅੰਬੇਡਕਰਨਗਰ ਜਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਜਹਾਂਗੀਰ ਗੰਜ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ਦੇ ਬਸਹਿਆ ਪਿੰਡ ਦਾ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਦੀਪਾਂਜਲੀ (16) ਮੁੰਡੇ ਨਾਲ ਪਿਆਰ ਕਰਦੀ ਸੀ ਅਤੇ ਘਰ ਵਿਚ ਵਿਰੋਧ ਦੇ ਚਲਦੇ ਭੱਜ ਗਈ। ਜਦੋਂ ਉਹ 10 ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਘਰ ਪਰਤ ਕੇ ਆਈ ਤਾਂ ਘਰਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਦਾ ਬਦਲਾ ਲੈਣ ਲਈ ਇਕ ਖੌਫਨਾਕ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਪਾਈ। ਵੀਰਵਾਰ ਰਾਤ ਵਿਚ ਪਿਤਾ – ਭਰਾ ਵਿਕਾਸ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੀਪਾਂਜਲੀ ਦੀ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਕੇ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਛੁਪਾਉਣ ਲਈ ਪਿੰਡ ਦੀ ਸੂੰਨਸਾਨ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਖੱਡੇ ਵਿਚ ਗੱਡ ਦਿੱਤਾ।

72 ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਕੇਸ ਓਪਨ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਸਟੋਰੀ ਸੁਣ IPS ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਆਈ ਨੀਂਦ


ਐਸਪੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ, ਦੀਪਾਂਜਲੀ ਦੇ ਘਰ ਤੋਂ ਭੱਜ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਭਰਾ ਵਿਕਾਸ ਸਿੰਘ ਨੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਹੀ ਚਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਉਸਦੇ ਮਰਡਰ ਦਾ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਾਇਆ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਜਾਂਚ ਕਰਦੇ ਹੋਏ 19 ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਹੀ ਦੀਪਾਂਜਲੀ ਨੂੰ ਬਰਾਮਦ ਕਰ ਘਰ ਪਹੁੰਚਾ ਦਿੱਤਾ, ਪਰ ਦੂਜੇ ਹੀ ਦਿਨ ਦੁਬਾਰਾ ਘਰ ਤੋਂ ਦੀਪਾਂਜਲੀ ਦੇ ਗਾਇਬ ਹੋਣ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮਿਲੀ। ਜਾਂਚ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਘਰਵਾਲਿਆਂ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿਛ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਦੀਪਾਂਜਲੀ ਦੇ ਭਰਾ ਵਿਕਾਸ ਨੇ ਜੋ ਦੱਸਿਆ ਉਹ ਸੁਣਕੇ ਅਸੀ ਵੀ ਹੈਰਾਨ ਹੋ ਗਏ ਅਤੇ ਪੂਰੀ ਰਾਤ ਮੈਂ ਸੋ ਨਹੀਂ ਪਾਇਆ।

ਭਰਾ ਨੇ ਖੋਲਿਆ ਪੂਰਾ ਰਾਜ – ਦਫਨਾਇਆ ਜਿੰਦਾ

ਭਰਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ, ਦੀਪਾਂਜਲੀ ਦੇ ਘਰ ਤੋਂ ਭੱਜ ਜਾਣ ਤੋਂ ਅਸੀ ਲੋਕ ਬਹੁਤ ਅਪਮਾਨਿਤ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਇਸ ਲਈ ਉਸਨੂੰ ਰਸਤੇ ਤੋਂ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ਪਾਪਾ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਮਿਲਕੇ ਉਸਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ। ਉਹ ਉਥੇ ਹੀ ਤੜਫ਼ਤੀ ਰਹੀ ਅਤੇ ਅਸੀ ਉਸਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਰਹੇ। ਉਹ ਮਰੀ ਨਹੀਂ ਸੀ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਉਸਨੂੰ ਪਿੰਡ ਦੇ ਬਾਹਰ ਖੱਡੇ ਵਿਚ ਗੱਡ ਦਿੱਤਾ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਵਿਕਾਸ ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨਦੇਹੀ ‘ਤੇ ਖੱਡੇ ਤੋਂ ਲਾਸ਼ ਅਤੇ ਪਿਸਤੌਲ ਨੂੰ ਬਰਾਮਦ ਕਰ ਉਸਨੂੰ ਜੇਲ੍ਹ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਣ ਉਤੇ ਪੂਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਘਰ ਛੱਡ ਫਰਾਰ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!